ผลการประกวดแข่งขันงานวันสุนทรภู่ ประจำปี 2556
“อ่านกันสนั่นเมืองเรื่องสุนทรภู่”
จัดโดย สำนักวัฒนธรรม กีฬา และการท่องเที่ยว ร่วมกับ สโมสรยุวกวี สมาคมเทพศรีกวีศิลป์
และหนังสือพิมพ์บางกอกโพสต์
วันที่ 26 มิถุนายน 2556 ณ อาคารกีฬาเวสน์ 1 ศูนย์เยาวชนกรุงเทพมหานคร (ไทย-ญี่ปุ่น)
---------------------------------
ผลการแข่งขันเขียนบทร้อยกรอง
ระดับประถมศึกษา ประเภทเดี่ยว
รางวัล
|
ชื่อ-สกุล
|
โรงเรียน
|
จังหวัด
|
ชนะเลิศ
|
เด็กหญิงอรยา วิรัตน์เจษฎากุล
|
สารสาสน์วิเทศสุวรรณภูมิ
|
สมุทรปราการ
|
รองชนะเลิศ 1
|
เด็กหญิงวันนุสรณ์ เอี่ยมอนุพงษ์
|
สารสาสน์วิเทศสุวรรณภูมิ
|
สมุทรปราการ
|
รองชนะเลิศ 2
|
เด็กหญิงอรณิชา เขียวสะอาด
|
สายมิตรศึกษา
|
ปราจีนบุรี
|
ชมเชย 1
|
เด็กหญิงณติกา จงหอมขจร
|
สารสาสน์วิเทศสุวรรณภูมิ
|
สมุทรปราการ
|
ชมเชย 2
|
เด็กหญิงมณิสรา จิรพรสุวรรณ
|
บางขุนเทียนศึกษา
|
กรุงเทพมหานคร
|
ชมเชย 3
|
เด็กหญิงพรทิพย์ ทองอุไร
|
บางขุนเทียนศึกษา
|
กรุงเทพมหานคร
|
ผลการแข่งขันเขียนบทร้อยกรอง
ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ประเภทเดี่ยว
รางวัล
|
ชื่อ-สกุล
|
โรงเรียน
|
จังหวัด
|
ชนะเลิศ
|
เด็กหญิงรัตติกาญจน์ สังวรรณะ
|
สงวนหญิง
|
สุพรรณบุรี
|
รองชนะเลิศ 1
|
เด็กหญิงกันยารัตน์ วรรณปทุมจินดา
|
สงวนหญิง
|
สุพรรณบุรี
|
รองชนะเลิศ 2
|
เด็กหญิงวรนภัส สายบุญยง
|
กบินทร์วิทยา
|
ปราจีนบุรี
|
ชมเชย 1
|
เด็กหญิงกัญญานัฐ ไขกล
|
สายมิตรศึกษา
|
ปราจีนบุรี
|
ชมเชย 2
|
เด็กชายพีรณัฐ ถิ่นทวี
|
สารสาสน์วิเทศสุวรรณภูมิ
|
สมุทรปราการ
|
ชมเชย 3
|
เด็กหญิงนัยน์ปพร ศรีจันทร์
|
ปราจิณราษฎร์อำรุง
|
ปราจีนบุรี
|
-2-
ผลการแข่งขันเขียนบทร้อยกรอง
ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ประเภทเดี่ยว
รางวัล
|
ชื่อ-สกุล
|
โรงเรียน
|
จังหวัด
|
ชนะเลิศ
|
นางสาววิภาวรรณ อู่ทรัพย์
|
ปราจีนกัลยาณี
|
ปราจีนบุรี
|
รองชนะเลิศ 1
|
นางสาวนันทวัน สุวรรณะ
|
กบินทร์วิทยา
|
ปราจีนบุรี
|
รองชนะเลิศ 2
|
นางสาวบุษกร เรืองเดช
|
สงวนหญิง
|
สุพรรณบุรี
|
ชมเชย 1
|
นางสาวชนนิกานต์ โต้ชิกิ
|
เตรียมอุดมศึกษา
|
กรุงเทพมหานคร
|
ชมเชย 2
|
นายนัทธชาติ อุไรรงค์
|
เตรียมอุดมศึกษา
|
กรุงเทพมหานคร
|
ชมเชย 3
|
นายณัฐวุฒิ แดงสมดี
|
เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้ากบินทร์บุรี
|
ปราจีนบุรี
|
ผลการแข่งขันเขียนบทร้อยกรอง
ระดับนักศึกษาและประชาชน
รางวัล
|
ชื่อ-สกุล
|
ชนะเลิศ
|
นายกรกฎ คำแหง
|
รองชนะเลิศ 1
|
นายนันทชัย ภัทรนิชานทิพย์
|
รองชนะเลิศ 2
|
นายณรงค์ อิ่มเย็น
|
ชมเชย 1
|
นายสราวุธ สัญญะโม
|
ชมเชย 2
|
นายวันชัย ตั้งทรงจิตร
|
ชมเชย 3
|
นายสุนทร พรหมเพศ
|
ผลการแข่งขันเขียนบทร้อยกรอง
ระดับประถมศึกษา ประเภททีม
ชนะเลิศ โรงเรียนสายมิตรศึกษา จังหวัดปราจีนบุรี
1.
|
เด็กหญิงอภิสรา พิมพ์อรัญ
|
2.
|
เด็กหญิงอรณิชา เขียวสอาด
|
3.
|
เด็กหญิงสุชานาถ สิมมา
|
4.
|
เด็กชายจริวัฒน์ ชิน่าน
|
-3-
รองชนะเลิศ 1 โรงเรียนบางขุนเทียนศึกษา กรุงเทพมหานคร
1.
|
เด็กหญิงพรทิพย์ ทองอุไร
|
2.
|
เด็กหญิงมนัสสิริน ฐิติวรรธนะกุล
|
3.
|
เด็กหญิงสุนิสา บุตราช
|
4.
|
เด็กหญิงสมหญิง เพชรเดินลาภ
|
รองชนะเลิศ 2 โรงเรียนสารสาสน์วิเทศสุวรรณภูมิ จังหวัดสมุทรปราการ
1.
|
เด็กหญิงอรยา วิรัตน์เจษฎากุล
|
2.
|
เด็กหญิงวันนุสรณ์ เอี่ยมอนุพงษ์
|
3.
|
เด็กหญิงณติกา จงหอมขจร
|
4.
|
เด็กหญิงเมษา ภมรทรัพย์
|
ชมเชย 1 โรงเรียนเพชรถนอม กรุงเทพมหานคร
1.
|
เด็กหญิงณัฐริกา อุไรรักษ์
|
2.
|
เด็กหญิงอรทัย รินตา
|
3.
|
เด็กหญิงสาธินี ดวงแก้ว
|
4.
|
เด็กหญิงชนากานต์ ทวนทัย
|
ชมเชย 2 โรงเรียนบางขุนเทียนศึกษา กรุงเทพมหานคร
1.
|
เด็กชายบวรวิชญ์ จิรพรสุวรรณ
|
2.
|
เด็กหญิงมณิสรา จิรพรสุวรรณ
|
3.
|
เด็กหญิงชัญญา เฮงสวัสดิ์
|
4.
|
เด็กหญิงกมลลักษณ์ ยอดปทุม
|
ชมเชย 3 โรงเรียนวัดเลา กรุงเทพมหานคร
1.
|
เด็กชายชนานนท์ บุญเกิด
|
2.
|
เด็กหญิงพิมพ์นิภา พรจิรวิทยากุล
|
3.
|
เด็กหญิงชิชยภัล เถื่อนสว่าง
|
4.
|
เด็กหญิงสุภาพร แสนนอก
|
-5-
ผลการแข่งขันเขียนบทร้อยกรอง
ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ประเภททีม
ชนะเลิศ โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการรัชดา กรุงเทพมหานคร
blockquote{
border:1px solid #d3d3d3;
padding: 5px;
}
|
| Visitors : 869851 | |
|