วันนักกลอนแห่งประเทศไทย ๑๐ ธันวาคม ๒๕๕๔ นี้
สมาคมฯจัดงานสวดพระพุทธมนต์ ถวายสังฆทานและเลี้ยงพระ ๙ รูป
ณ วัดเทพธิดาราม เวลา ๑๐.๐๐ น.
ใช้อาคารโรงเรียนปริยัติธรรม (ริมคลอง) เพราะกว้างใหญ่สะดวกในส่วนการประชุมใหญ่ประจำปี และเลี้ยงสังสรรค์นั้น พิจารณาแล้วว่า เดือนมกราคมมีเทศกาลปีใหม่,วันเด็ก,วันครู ช่วงที่จะว่างกันคือปลายเดือน จึงกำหนดประชุมในวันเสาร์สุดท้ายของเดือนมกราคม สถานที่กำหนดไว้ที่หอประชุมคุรุสภา(อยู่ระหว่างติดต่อประสานงาน)
ขอแสดงความนับถืออย่างสูง
นายทองแถม นาถจำนง
นายกสมาคมนักกลอนแห่งประเทศไทย